Fafaroma Leo XIV ya kai ziyara zuwa Babban Masallacin Algiers a ƙasar Aljeriya, inda ya cire takalmansa a matsayin alamar girmamawa yayin rangadin da yake yi a ƙasar a cikin wata ziyara ta tarihi zuwa nahiyar Afirka.
Rahotanni sun bayyana cewa Fafaroman ya zagaya masallacin tare da jagororin addini na yankin, inda ya nuna ladabi da girmamawa ga wurin ibada na Musulmi. Wannan ziyara na daga cikin rangadin da yake yi na ƙarfafa dangantakar fahimtar juna tsakanin Kiristoci da Musulmi.
Manufar ziyara:
Ziyarar Fafaroman na da nufin:
Ƙarfafa alaƙar fahimta tsakanin Musulmi da Kiristoci.
Aika saƙon zaman lafiya da haɗin kai a duniya.
Nuna girmamawa ga wuraren ibada na addinai daban-daban.
Wannan ziyara ta Aljeriya na daga cikin rangadin Fafaroma Leo na ƙasashen Afirka, inda yake jaddada muhimmancin zaman lafiya da haɗin kai tsakanin mabiya addinai daban-daban.

0 Comments:
Post a Comment