Sojojin Amurka na Shirin kai mamaya ta ƙasa a Iran.

Sojojin Amurka na Shirin kai mamaya ta ƙasa a Iran.

Ma’aikatar Tsaron Amurka ta Pentagon na shirin gudanar da wasu hare-haren ƙasa na ɗan lokaci a Iran, waɗanda za su iya ɗaukar makonni, ciki har da kai farmaki a Tsibirin Kharg da kuma wuraren bakin teku kusa da mashigar ruwan Hormuz, Kamar yadda jami’an Amurka da jaridar The Washington Post suka ambato.

Rahotannin sun nuna cewa waɗannan tsare-tsaren ba su kai matakin cikakken mamaye ƙasar ba, amma za su iya haɗa da hare-haren kwanton ɓauna da rundunonin musamman da kuma sojojin ƙasa na yau da kullum za su aiwatar. Jaridar ta kuma bayyana cewa irin waɗannan matakai za su iya jefa sojojin Amurka cikin haɗarin hare-haren jiragen sama marasa matuƙa na Iran, makamai masu linzami, harbin ƙasa, da kuma bama-bamai na ƙasa da ake ɓoye.

SHARE THIS

Author:

I am a blogger by passion and a Website developer by profession, I am currently the CEO of Hausalive.com.ng, a website that brings you a daily needful and useful contents.

0 Comments: